Shin maganadisu na iya zama marasa kyau a gare ku?

A yanzu ana amfani da magneto mai ƙarfi a cikin rayuwa, kusan ya haɗa da kowane nau'in rayuwa.Akwai masana'antar lantarki, masana'antar jirgin sama, kayan wasan yara na masana'antar likitanci da sauransu.Ci gaban magnet na dindindin yana sa kimiyyarmu da fasaharmu ta haɓaka cikin sauri.Akwai mutane da yawa za su yi tambaya: Shin yana da illa ga lafiyarmu?Don Allah a yi nazari kamar haka:

1. Magnet Magnet Field Lalacewar: mun san cewa Magnet Magnet filin zai inganta jini zuwa jikin mutum, babu wani bayani cewa Magnet na Magnet na da lahani kai tsaye ga jikin mutum, don haka babu bukatar damuwa da yawa. game da filin maganadisu.

2. Ko filin maganadisu yana cutar da jikin ɗan adam ya dogara da ƙarfin filin maganadisu.Gabaɗaya magana, maganadisu da ke ƙasa da 3000 Gauss (nau'in filin maganadisu) baya cutarwa ga jikin ɗan adam, yayin da maganadisu mai ƙarfi fiye da 3000 yana cutar da jikin ɗan adam.Wasu mutane suna jin tsoron cewa filayen maganadisu suna shafar jiki, amma bisa ga gwaje-gwajen, filayen maganadisu sun ninka sau biyar kawai fiye da talabijin.

Magnet kai tsaye cutarwa ga jikin mutum: kodayake filin maganadisu na maganadisu baya cutarwa ga jikin ɗan adam, amma hulɗar kai tsaye da magnet kanta na iya samun lahani kai tsaye mai zuwa.1 maganadisu kai tsaye tsotsa na iya haifar da rauni rauni, wanda musamman ndfeb karfi maganadisu da babban maganadisu a jikin mutum na rauni ne mafi girma.2 maganadisu daga baki zuwa cikin jikin rauni ya fi tsanani, yana iya cutar da rayuwa, saboda magnet kanta tare da Magnetic, a cikin jikin tsotsan juna zai haifar da huɗar hanji a cikin jiki, bayan haifar da zubar da jini mai yawa, lamarin zai yi hatsari. rayuwa, don Allah a yi hankali magnet kai tsaye ga yara suna wasa.

labarai1


Lokacin aikawa: Maris-07-2022